Nhập Khẩu trang vải không dệt

Câu hỏi:
Công ty là bên dịch vụ nhận nhập khẩu trang vải không dệt từ Trung quốc cho các nhà máy có mục đích sử dụng là thương mại, có thành phần vải không dệt là 70%. Mong tư vấn giúp: ngoài các chứng từ thông thường như hợp đồng, invoice, PL, chúng tôi cần cung cấp thêm chứng từ , giấy phép gì khác không? Hay kiểm tra chất lượng nào không?

Trả lời:

- Căn cứ  điểm b khoản 5 Điều 68 Nghị định số 36/2016/NĐ-CP ngày 15/5/2016 được sửa đổi, bổ sung tại Điều 1 Nghị định 03/2020/NĐ-CP ngày 01/01/2020 của Chính phủ quy định:

“b) Đối với trang thiết bị y tế thuộc loại A đã có phiếu tiếp nhận hồ sơ công bố tiêu chuẩn áp dụng do Sở Y tế cấp được nhập khẩu theo nhu cầu, không hạn chế số lượng mà không cần bản phân loại và văn bản xác nhận là trang thiết bị y tế của Bộ Y tế khi thực hiện thủ tục thông quan;”

- Ngoài ra, để nghị Công ty đối chiếu tiêu chuẩn TCVN8389-2010 do Bộ Khoa học và Công nghệ công bố để xác định mặt hàng khẩu trang mà công ty dự định nhập khẩu để xác định là khẩu trang y tế hay là khẩu trang thông thường không dùng trong y tế.

- Hồ sơ, thủ tục nhập khẩu thực hiện theo quy định tại điều 16 và điều 18 Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 được sửa đổi bổ sung tại khoản 5, khoản 6, khoản 7 Điều 1 Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính.

Bài viết khác
​Hàng tạm nhập tái xuất có thể xuất nửa container đi được không?...? 08/07/2019 13:30 Hàng tạm nhập tái xuất có thể xuất nửa container đi được không? Có bị gây khó khăn hay có thông tư , nghị định nào áp dụng không? Và với doanh nghiệp mới chưa tạm nhập tái xuất lô nào thì vẫn tái xuất nửa container được không? Chi tiết
Nhập rong biển từ Hàn Quốc về cần làm kiểm tra an toàn thực phẩm thuộc quản lý của Bộ NN&PTNT không? Quy trình làm như thế nào và thủ tục giấy tờ cần chuẩn bị là gì? 02/07/2019 08:50 Nhập rong biển từ Hàn Quốc về cần làm kiểm tra an toàn thực phẩm thuộc quản lý của Bộ NN&PTNT không? Quy trình làm như thế nào và thủ tục giấy tờ cần chuẩn bị là gì?
 
Chi tiết
Các thông tin và thủ tục xin giấy khi nhập khẩu hóa chất? 02/07/2019 08:41 Các thông tin và thủ tục xin giấy khi nhập khẩu hóa chất?
 
Chi tiết
Tôi là du học sinh ở Mỹ, kết thúc khóa học tôi trở về nước có mang theo một xe ô tô đã qua sử dụng trong thời gian 03 năm thì có được phép hay không? 16/05/2019 14:27

Tôi là du học sinh ở Mỹ, kết thúc khóa học tôi trở về nước có mang theo một xe ô tô đã qua sử dụng trong thời gian 03 năm thì có được phép hay không?

Chi tiết
Phòng 01, Tầng trệt, Tòa Nhà Flora, Số 59 Đường 19, Khu Phố 2, Phường An Khánh, TP. Thủ Đức, TP.HCM
(028) 22335566
          
 info@logisticsh-a.com                        Hotline: 
 093 123 9090
     
Hotline
Quý khách có nhu cầu vui lòng liên hệ
093 123 9090