Tôi là nhân viên của Tổng Lãnh sự quán được tạm nhập 01 xe gắn máy đã qua sử dụng 04 năm, hết nhiệm kỳ công tác tôi muốn chuyển nhượng chiếc xe trên cho cá nhân là người Việt Nam có được không?

Trả lời:

Theo Khoản đ Điểm 4 Điều 9 Quyết định số 53/2013/QĐ-TTg ngày 13/9/2013 của Chính Phủ về việc quy định điều kiện chuyển nhượng xe ô tô, xe gắn máy có quy định: Đối với xe gắn máy: Không được chuyển nhượng tại Việt Nam.

Như vậy, đối với trường hợp xe gắn máy đã qua sử dụng 04 năm, hết nhiệm kỳ công tác, chuyển nhượng cho cá nhân là người Việt Nam thì không được phép chuyển nhượng.

Bài viết khác
Xử phạt đối với hàng hoá nhập khẩu không thể hiện xuất xứ hoặc sai xuất xứ 09/06/2020 10:06 Công ty là DN chế xuất đang nhập khẩu nguyên liệu gia công cho thương nhân nước ngoài. Trên tờ khai Hải Quan Điện Tử có ghi xuất xứ, nhưng khi kiểm tra thực tế hàng hoá lại không thể hiện, vậy căn cứ theo quy định để xử phạt đối với hàng hoá nhập khẩu không thể hiện xuất xứ hoặc sai xuất xứ?  Chi tiết
Thủ tục xuất bù nguyên liệu phụ kiện 30/05/2020 10:34 Doanh nghiệp đang sản xuất đồ nội thất xuất đi USA. Khách hàng USA có yêu cầu xuất bù một số nguyên liệu phụ kiện bị hư thay thế như: motor, dây điện, khung sắt nâng hạ được. etc. 1/ Nếu Nguồn nguyên liệu phụ kiện nhập là E31, vậy doanh nghiệp có được tái xuất B13 thu tiền khách hàng USA cho nguyên liệu phụ kiện này được không? 2/ Nếu không làm được ở phương án 1/ thì doanh nghiệp phải thực hiện như thế nào? Chi tiết
Tiêu chí RVC 40% CO Form AK? 24/03/2020 09:46 Tôi có lô hàng xuất sang Hàn Quốc, cần xin Co Form AK với HS Code 2106.90 (Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác)
  • Nguyên vật liệu của tôi thuộc mã 0902.40 thì có được thể hiện RVC 40% không?
Chi tiết
Thủ tục nhập khẩu điện thoại di động thực hiện như thế nào? 16/05/2019 15:38

Thủ tục nhập khẩu điện thoại di động thực hiện như thế nào?

 
Chi tiết
Tỷ giá
Loại Mua Bán
Nguồn
Giá vàng
Nguồn
Phòng 01, Tầng trệt, Tòa Nhà Flora, Số 59 Đường 19, Khu Phố 2, Phường An Khánh, TP. Thủ Đức, TP.HCM
(028) 37408020 
           
 info@logisticsh-a.com                        Hotline: 
 093 123 9090
     
Hotline
Quý khách có nhu cầu vui lòng liên hệ
093 123 9090